Hội nghị tập huấn kiến thức pháp luật
Đăng lúc: 14:59:29 26/05/2015 (GMT+7)
Nhằm đẩy mạnh công tác phối hợp phổ biến, giáo dục pháp luật, nâng cao nhận thức, ý thức tự giác chấp hành pháp luật của cán bộ và nhân dân. Sáng ngày 7/5/2015, UBND huyện phối hợp với Sở Tư Pháp tổ chức hội nghị tập huấn kiến thức pháp luật. Đồng chí Nguyễn Đình Thông, Phó Chủ tịch UBND huyện khai mạc hội nghị.
Tại hội nghị 190 học viên là Phó Chủ tịch, Cán bộ Tư pháp, Hộ tịch và các thành viên tổ hòa giải các thôn, khu phố, Bí thư chi bộ các xã, thị trấn đã được nghe các đồng chí lãnh đạo Phòng Phổ biến giáo dục pháp luật, Sở Tư pháp tỉnh Thanh Hoá, giới thiệu, phổ biến, quán triệt nội dung luật hoà giải cơ sở, một số nội dung bộ luật dân sự và hiến pháp năm 2013... Ngoài ra, học viên còn được nghe đồng chí Lê Thị Phú, Giám Đốc Bảo hiểm xã hội huyện triển khai nội dung bổ sung sủa đổi luật bảo hiểm y tế, bảo hiểm xã hội. `
Thông qua lớp tập huấn, nhằm nâng cao kiến thức pháp luật, nghiệp vụ, kỹ năng, năng lực, giúp cho các học viên thực hiện tốt nhiệm vụ hòa giải, tuyên truyền phổ biến kiến thức pháp luật, góp phần giảm thiểu các vụ việc mâu thuẫn nảy sinh tại các địa phương và đáp ứng yêu cầu cải cánh tư pháp trong tình hình mới./.
Minh Ánh
Tin khác
- Xã Đông Thanh tổ chức điểm Lễ công bố quyết định thành lập chi hội luật gia xã Đông Thanh Năm 2024.
- Kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ:
- Ý nghĩa, lịch sử ngày giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước
- Hội Cựu chiến Binh xã Đông Thanh
- Trao giấy chứng nhận kết hôn
- Tổ chức Đại Hội đại biểu hội LHTN Việt Nam xã Đông Thanh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029
- Lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sỹ Lê Văn Thạch.
- Đảng bộ xã Đông Thanh tổ chức trao huy hiệu Đảng đợt 07.11.2023
- Xã Đông Thanh tổ chức hội thi "cán bộ thôn với công tác dân vận chính quyền"
- Đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Đỗ Trọng Hưng - Ủy viênBan chấp hành Trung ương Đảng